Kapingaz Blog

Friday, February 3, 2017

Kitwanga Aibuka Bungeni....Atishia Kuongoza Wananchi Kung'oa Mitambo ya Maji Ziwa Victoria


Mbunge  wa Misungwi (CCM), Charles Kitwanga, amesema yuko tayari kuwahamasisha wananchi wa jimbo lake kwenda kuing’oa ama kuizima mitambo ya kusukuma maji Ziwa Victoria kupeleka mkoani Shinyanga ikiwa maji hayatafika jimboni kwake.

Kitwanga alitoa kauli hiyo bungeni jana alipokuwa akiuliza swali la nyongeza.

Mbunge huyo alisema wananchi wa jimbo lake katika Vijiji vya Ihelela Kashwasa, walishapewa ahadi tangu mwaka 2008 kuwa wangeunganishiwa maji kutoka katika mtambo wa kusukuma maji kutoka Ziwa Victoria kwenda Shinyanga, lakini hadi sasa ahadi hiyo haijatekelezwa.

“Ahadi hii ilitolewa na aliyekuwa Rais wa wakati huo, Jakaya Kikwete, lakini kila siku ni ahadi bila utekelezaji. Kweli nitawasindikiza wananchi wangu kuzima mitambo ili maji yasipelekwe Shinyanga, nasema kweli nitafanya hivyo,” alisisitiza Kitwanga.

Akijibu swali hilo, Naibu Waziri wa Maji na Umwagiliaji, Isaack Kamwelwe, alikiri kuwa Rais wa awamu ya nne alitoa ahadi hiyo mwaka 2008 kwamba wananchi wa maeneo ya Ihelela wataunganishiwa maji kutoka bomba la Ziwa Victoria.

Hata hivyo, Kamwelwe alimuomba mbunge huyo asihamasishe watu kuzima mitambo hiyo wakati wowote badala yake wavute subira.

Katika swali la msingi la Mbunge wa Kasulu Mjini, Daniel Nsanzugwako (CCM), alitaka kujua Mto Malagarasi una ujazo gani wa maji na kama yanatosheleza mahitaji.

Akijibu swali hilo, Naibu Waziri Kamwelwe alisema serikali imepanga kutekeleza miradi mbalimbali kwa kutumia Mto Malagarasi ikiwamo mradi wa maji kwa ajili ya miji ya Urambo, Kaliua pamoja na kilimo cha mwagiliaji na uzalishaji umeme wa megawati 44.5.

“Wakati wa masika, mto huo unakuwa na maji yanayotiririka kwa mita za ujazo 55 kwa sekunde na wakati wa kiangazi unakuwa na mita za ujazo 40 kwa sekunde," alisema.

0 comments: